drizzle - en to ml translation catalogue (59 entries)

en: Synonym for `help'.
ml: സഹായം

en: Clear command.
ml: കമാന്റ് മായിക്കുക

en: Reconnect to the server. Optional arguments are db and host.
ml: സെര്‍വറിലേക്കു വീണ്ടും കണക്റ്റു ചെയ്യുക. db യും host ഉം ഒപ്ഷണല്‍ ആണ്

en: Set statement delimiter. NOTE: Takes the rest of the line as new delimiter.
ml: റ്റേറ്റ്മെന്റ് ശരിയായി അവസ്സാനിപ്പിക്കുക. ശ്രദ്ധിക്കുക: വരിയുടെ ബാക്കിയുള്ള ഭാഗം delimiter ആയി എടുക്കുന്നു.

en: Send command to drizzle server, display result vertically.
ml: കമാന്റ് സെര്‍വറിലേക്കു അയക്കുകയും ഫലം കുത്തനെ കാണിക്കുകയും ചെയ്യുക.

en: Exit drizzle. Same as quit.
ml: ട്രിസ്സില്‍ അവസാനിപ്പിക്കുക. പുറത്തുകടക്കുന്നതിനു തുല്ല്യം

en: Send command to drizzle server.
ml: കമാന്റ് ട്രിസ്സില്‍ സെര്‍വറിലേക്കു അയക്കുക

en: Display this help.
ml: സഹായം കാണിക്കുക

en: Disable pager, print to stdout.
ml: പേജര്‍ ഒഴിവാക്കി, stdout ല്‍ പ്രിന്റ് ചെയ്യുക

en: Don't write into outfile.
ml: outfile ലേക്കു എഴുതരുത്

en: Set PAGER [to_pager]. Print the query results via PAGER.
ml: PAGER സെറ്റുചെയ്ത്, query യുടെ ഫലം (result) PAGER വഴി കാണിക്കുക

en: Print current command.
ml: ഇപ്പൊഴത്തെ കമാന്റ് കാണിക്കുക

en: Change your drizzle prompt.
ml: നിങ്ങളുടെ drizzle prompt മാറ്റുക.

en: Quit drizzle.
ml: Drizzle നിന്നു പുറത്തു കടക്കുക

en: Rebuild completion hash.
ml: completion hash പുനര്നിര്മിക്കുക

en: Execute an SQL script file. Takes a file name as an argument.
ml: സ്ക്രിപ്റ്റ് ഫയല്‍ ഓടിക്കുക (എക്സിക്യുട് ചെയ്യുക). ഒരു ഫയലിന്റെ പേരു എടുക്കും (പറഞ്ഞു കൊടുക്കണം )

en: Get status information from the server.
ml: സ്ഥിതിവിവരം ​സെര്‍വറില്‍ നിന്നു എടുക്കുക

en: Set outfile [to_outfile]. Append everything into given outfile.
ml: outfile [to_outfile] സെറ്റ് ചെയ്യുക. ഏല്ലാം പറഞ്ഞിരിക്കുന്ന outfile ലേക്കു ചേര്‍ ക്കുക

en: Show warnings after every statement.
ml: ഓരോ സ്റ്ററ്റ്മെന്റിന്റ്യും അവസ്സാനം ​സൂചനകള്‍ കാണിക്കുക

en: Don't show warnings after every statement.
ml: ഓരോ സ്റ്ററ്റ്മെന്റിന്റ്യും അവസ്സാനം ​സൂചനകള്‍ കാണിക്കേണ്ടതില്ല

en: Don't use history file. Disable interactive behavior. (Enables --silent)
ml: ഹിസ്റ്ററി ഫയല്‍ ഉപയോഗിക്കരുത്. ഒരുമിച്ചു (interact) ചെയ്യുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കുക. ( --silent  ഇനേബിള്‍ ചെയ്യും)

en: Display column type information.
ml: കോളത്തിന്റെ ടൈപ്പ് വിവരം കാണിക്കുക

en: Preserve comments. Send comments to the server. The default is --skip-comments (discard comments), enable with --comments
ml: കമന്റുകള്‍ സൂഷിച്ചു വക്കുക. കമന്റുകള്‍ സെര്‍വര്‍ ലേക്ക് അയക്കുക. സ്വാഭാവികമായി കമന്റുകള്‍ ഉപേക്ഷിക്കും (--skip-comments). --comments  ഉപയോഗിച്ച് ഇനേബിള്‍ചെയ്യാവുന്നതാണ്.

en: Print the output of a query (rows) vertically.
ml: ക്വറി (query) യുടെ ഫലം (റിസള്‍ട്ട്‌, അതായത് വരികള്‍ (rows) ) കുത്തനെ  (ഒന്നിന് താഴെ ഒന്നായി) പ്രിന്റ്‌ ചെയ്യുക.

en: Continue even if we get an sql error.
ml: സീക്ക്വല്‍ (SQL) എറര്‍ കിട്ടിയാലും തുടരുക.

en: Turn off beep on error.
ml: പിശകുണ്ടാകുന്പോഴുള്ള ബീപ്പ് ശബ്ദം ഒഴിവാക്കുക.

en: Don't write column names in results. WARNING: -N is deprecated, use long version of this options instead.
ml: ഫലത്തിന്റെ കൂടെ വരികളുടെ പേരു എഴുതരുത്. WARNING: -N തരം താഴ്തപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു, പകരം ഇതിന്റെ നീണ്ട രൂപം ഉപയോഗിക്കുക.

en: Change the value of a variable. Please note that this option is deprecated; you can set variables directly with --variable-name=value.
ml: വേരിയബ്ലിന്റെ വാല്യൂ മാറ്റുക. ഈ ഓപ്ഷന്‍ കാലഹരന്നപെട്ടു എന്ന് ഓര്‍ക്കുക. --variable-name=value എന്ന രീതിയില്‍ വേരിയബിള്‍ സെറ്റ് ചെയ്യാവുന്നതാന്നു.

en: Output in table format.
ml: പട്ടിക രൂപത്തിലുള്ള ഫലം.

en: Output version information and exit.
ml: വേര്ഷന്‍ വിവരങ്ങള്‍ കാണിച്ചു നിര്ത്തുക.

en: Ping the server to check if it's alive.
ml: ശൃംഖല സജീവമാണോ എന്നരിയാന്‍ തട്ടിനോക്കുക.

en: Automatically switch to vertical output mode if the result is wider than the terminal width.
ml: റിസ്സള്‍റ്റ് റ്റെര്മിനലിന്റെ വീതിയെക്കാളും കൂടുതല്‍ ഉണ്ടെങ്കില്‍ കുത്തനെ കാണിക്കുന്ന രീതിയിലോട്ടു തനിയെ മാറുക.

en: Database to use.
ml: ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഡാറ്റാബേസ്.

en: (not used)
ml: (ഉപയോഗിച്ചിട്ടില്ലാത്തത്)

en: Delimiter to be used.
ml: ഡീലിമിറ്റെര്‍ ഉപയോഗിക്കണം

en: Execute command and quit. (Disables --force and history file)
ml: കമാന്‍ഡ് എക്സിക്യൂട്ട് ചെയ്തതിനു ശേഷം പുറത്തു കടക്കുക (--force ഉം ഹിസ്റ്ററി ഫയലും ഒഴിവാക്കുക)

en: Flush buffer after each query.
ml: എല്ലാ ക്വറിയുടെയും അവസ്സാനം ബഫെര്‍ കളയൂ (ഫ്ലെഷ് ചെയ്യൂ)

en: Ignore SIGINT (CTRL-C)
ml: SIGINT (CTRL-C) അവഗണിക്കുക

en: Only update the default database. This is useful for skipping updates to other database in the update log.
ml: സ്വതവേ നിര്‍വചിക്കപ്പെട്ട ഡാറ്റാബേസ് മാത്രം പുതുക്കുക. പുതുക്കല്‍ നിരയിലുള്ള മറ്റു ഡാറ്റാബേസുകള്‍ പുതുക്കലില്‍ നിനന്‍ ഒഴിവാക്കുന്നതിനു ഇതു സഹായകം ആകുന്നു.

en: Max length of input line
ml: നിക്ഷേപിക്കപ്പെടുന്ന വരിയുടെ പരമദീര്ഘം

en: Password to use when connecting to server. If password is not given it's asked from the tty.
ml: ശൃംഖലയിലേക്കു ബന്ധപ്പെടുന്നതിന്‍ രഹസ്യാടയാളവാക്ക് ഉപയോഗിക്കുക. രഹസ്യാടയാളവാക്ക് നല്കിയില്ലെന്കില്‍  tty-യിലൂടെ അതു ചോദിക്കപ്പെടുന്നതാണ്‍.

en: Memory allocation error while constructing initial prompt. Aborting.
ml: തുടങ്ങുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി മെമ്മറി കൊടുത്തില്‍ കുഴപ്പമുണ്ടായി. അടിയന്തിരമായി പുറത്തുകടക്കുന്നു

en: Reading history-file %s
ml: history-file %s (ചരിത്രം) വായിക്കുന്നു

en: Type 'help;' or '\h' for help. Type '\c' to clear the buffer.
ml: സഹായം കിട്ടാന്‍ help; അല്ല്ലെങ്കില്‍ \h എന്നു ടയ്പ് ചെയ്യുക. ബഫറില്‍ ഉള്ളതു വൃത്തിയാക്കാന്‍ \c എന്നു ടയ്പ് ചെയ്യുക

en: Writing history-file %s
ml: history-file %s ലേക്ക് എഴുതിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു

en: Aborted
ml: അടിയന്തിരമായി പുറത്തു കടന്നു.

en: Bye
ml: ബൈ. തത്കാലം ​വിട

en: Query aborted by Ctrl+C
ml: Ctrl+C കാരണം അടിയന്തിരമായി query നിര്‍ത്തുന്നു

en: Unknown command:
ml: അറിയപ്പെടാത്ത ആജ്ഞ:

en: No connection. Trying to reconnect...
ml: ബന്ധം ഇല്ല. വീണ്ടും ബന്ധിപ്പിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നു...

en: Can't connect to the server
ml: ശൃംഖലയുമായി ബന്ധപ്പെടാന്‍ സാധിക്കുന്നില്ല

en: List of all Drizzle commands:
ml: എല്ലാ ഡ്രിസ്സില്‍(Drizzle) ആജ്ഞകളുടെയും പട്ടിക:

en: No query specified
ml: ചോദ്യം(query) ഒന്നും പറയപ്പെട്ടിട്ടില്ല

en: Ignoring query to other database
ml: മറ്റു ഡാറ്റാബേസുകള്ക്ക് ചോദ്യം(query) അവഗണിക്കുന്നു

en: Empty set
ml: ശൂന്യമായ കൂട്ടം

en: %ld row in set | %ld rows in set
ml[0]: കൂട്ടത്തിലെ %ld വരി
ml[1]: കൂട്ടത്തിലെ %ld വരികള്‍

en: Query OK
ml: ചോദ്യം(Query) ശരിയാണ്‍

en: Query OK, %ld row affected | Query OK, %ld rows affected
ml[0]: ചോദ്യം(Query) ശരിയാണ്‍, %ld വരിയെ ബാധിച്ചു
ml[1]: ചോദ്യം(Query) ശരിയാണ്‍, %ld വരികളെ ബാധിച്ചു

en: Path for temporary files.
ml: താത്കാലിക രചനകള്ക്കുളള വഴി.
